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TANZANIA METEORDLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA MKOA WA KASKAZINI,

PEMBA
Umetolewa: (02/09/2022)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba -Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta mbalimbali
katika mkoa wa Kaskazini Pemba na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(2) (b)

[
Gb

% Mvua (mm)
[ ]344.8-354.9

[]3s5-365
[ 365.1 - 375.1
Kielelezo I 375.2 - 385.2
. B 385.3 - 395.3

Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2022 kwa kisiwa cha Pemba. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za kisiwa cha Pemba. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kaskazini Pemba.
Mvuua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya nne ya mwezi Oktoba na wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2022.
Mvoua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2023.

Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kaskazini Pemba. Mvua
zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya nne ya mwezi Oktoba na wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2022 na kuisha mwezi Januari,

2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua kubwa
yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA WETE, PEMBA
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Wete, Pembea.

Kisiwa cha Pemba

g

Wilaya ya Wete

b

f e

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Disemba, 2022 kwa Wilaya ya
Wete, Pemba.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Wete.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya nne ya mwezi Oktoba
na wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2022.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Wiakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Wete

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya mwezi Oktoba na wiki ya kwanza

ya mwezi Novemba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba -Disemba kwa wilaya ya Wete ni kati ya milimita 340 hadi
380.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu vya
ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

o

Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao ya chakula,
biashara na matunda yakiwemo mpunga, migomba, mahindji,
mtama, karafuu, nazi na michungwa.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa
wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Uzalishaji na upatikanaji wa mazao ya baharini unatarajiwa
kupungua.

Ushauri
Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA, 2022) KWA WILAYA YA MICHEWENI, PEMBA
Umetolewa: 02/09/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Micheweni, Pemba.

Kisiwa cha Pemba

Wilaya ya Micheweni

A

Kielelezo
=3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Disemba, 2022 kwa wilaya ya
Micheweni, Pemba.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Micheweni.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya nne ya mwezi Oktoba
na wiki ya kwanza ya mwezi Novemba, 2022.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha Januari, 2023.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2022 kwa wilaya ya Micheweni

Zitaanza: Kati ya wiki ya nne ya mwezi Oktoba na wiki ya kwanza

ya mwezi Novemba, 2022.
Zitaisha: Januari, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba -Disemba kwa wilaya ya Micheweni ni kati ya milimita

340 hadi 370.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu vya
ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Vuli, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

o

Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao ya chakula,
biashara na matunda yakiwemo mpunga, migomba, mahindji,
mtama, karafuu, nazi na michungwa.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa
wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Uzalishaji na upatikanaji wa mazao ya baharini kama samaki
na mwani unatarajiwa kupungua.

Ushauri
Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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